Cơ sở để tiến hành hoạt động dầu khí

23/11/2020

Luật sư cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định như thế nào về cơ sở để tiến hành hoạt động dầu khí?

Chào bạn, trước hết Tổng đài tư vấn pháp luật miễn phí Luật Huy Thành cảm ơn bạn đã tin tưởng và sử dụng dịch vụ của chúng tôi, Qua tìm hiểu, chúng tôi đưa ra giải đáp như sau:

Căn cứ Điều 4, Nghị định 95/2015/NĐ-CP về hướng dẫn một số điều của Luật dầu khí quy định:

Điều 4. Cơ sở để tiến hành hoạt động dầu khí

1. Tổ chức, cá nhân Việt Nam và nước ngoài tiến hành hoạt động tìm kiếm thăm dò và khai thác dầu khí trên cơ sở hợp đồng dầu khíKeo 24 giờ hoặc thỏa thuận khác được ký kết với Tập đoàn Dầu khí Việt Nam hoặc với Chính phủ nước Cộng hòa Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam theo quy định của Luật Dầu khí, Nghị định này và văn bản pháp luật có liên quan.

(Minh họa: cơ sở để tiến hành hoạt động dầu khí)

2. Công ty mẹ - Tập đoàn Dầu khí Việt Nam (sau đây gọi là Tập đoàn Dầu khí Việt Nam) trực tiếp tiến hành hoạt động tìm kiếm thăm dò và khai thác dầu khKeo 24 giờí theo quy định của Nghị định này.

Trên đây là tư vấn của chúng tôi về vấn đề tiến hành hoạt động dầu khí dựa vào cơ sở nào? để Quý Khách hàng tham khảo. Các vấn đề khác cần tham vấn, đề nghị Quý Khách hàng liên hệ với Luật Huy Thành qua Tổng đài tư vấn pháp luật miễn phí 19006179 hoặc yêu cầu dịch vụ hỗ trợ pháp lý gọi 19006179 gặp Luật sư Nguyễn Văn Thành - Luật sư Giỏi tại Hà Nội.

Bạn tham khảo bài viết liên quan TẠI ĐÂY.

bttop